Amfani da polylactic acid yanzu ya wuce magani zuwa abubuwan gama gari kamar jakunkuna, fina-finan amfanin gona, zaren yadi da kofuna. Kayan marufi da aka yi daga polylactic acid sun kasance masu tsada da farko, amma yanzu sun zama ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi amfani da su. Ana iya yin poly (lactic acid) zuwa zaruruwa da fina-finai ta hanyar extrusion, gyare-gyaren allura da kuma shimfiɗawa. Ruwan ruwa da iska na fim din polylactic acid ya fi na fim din polystyrene. Tun da kwayoyin ruwa da gas suna yaduwa ta hanyar amorphous yankin na polymer, ana iya daidaita ruwa da iska na fim din polylactic acid ta hanyar daidaita crystalline na polylactic acid.
An yi amfani da fasahohi da yawa irin su annealing, ƙara abubuwan da ke haifar da nuklea, samar da abubuwan haɗin gwiwa tare da zaruruwa ko nano-barbashi, haɓaka sarkar da kuma ƙaddamar da tsarin haɗin gwiwar don haɓaka kayan aikin injiniya na PLA polymers. Ana iya sarrafa polylactic acid kamar mafi yawan thermoplastics cikin fiber (misali, ta amfani da tsarin narke na yau da kullun) da kuma fim. PLA yana da kaddarorin injina iri ɗaya zuwa PETE polymer, amma yana da ƙarancin matsakaicin matsakaicin ci gaba da yawan zafin jiki. Tare da babban makamashi mai ƙarfi, PLA yana da sauƙin bugawa wanda ke sa shi yadu amfani da bugu na 3-D. Ƙarfin ƙarfi don buga PLA na 3-D a baya an ƙaddara.
Ma'anar robobi na biodegradable, shi ne ya nuna a cikin yanayi, kamar ƙasa, yashi, ruwa muhallin, ruwa muhallin, wasu yanayi kamar taki da anaerobic narkewa yanayi, da lalacewa lalacewa ta hanyar microbial mataki na wanzuwar yanayi, kuma daga ƙarshe bazu. zuwa cikin carbon dioxide (CO2) da/ko methane (CH4), ruwa (H2O) da kuma ma'adinan sinadarin gishirin da ke ƙunshe da shi, da sabon biomass (kamar jikin ƙwayoyin cuta, da sauransu) na filastik.
Yana iya maye gurbin jakunkuna na marufi na gargajiya gaba ɗaya, kamar jakunkuna na siyayya, jakunkuna, jakunkuna, jakunkuna, jakunkuna, jakunkuna, da sauransu.
Daraja | Bayani | Umarnin sarrafawa |
Saukewa: SPLA-F111 | Babban abubuwan da ke cikin samfuran SPLA-F111 sune PLA da PBAT, kuma samfuran su na iya zama 100% biodegrade bayan amfani da sharar gida, kuma a ƙarshe suna haifar da carbon dioxide da ruwa, ba tare da gurɓata muhalli ba. | Lokacin amfani da fim ɗin busa SPLA-F111 akan layin samar da fim ɗin da aka busa, ana ba da shawarar busa zafin sarrafa fim ɗin 140-160 ℃. |
SPLA-F112 | Babban abubuwan da ke cikin samfuran SPLA-F112 sune PLA, PBAT da sitaci, kuma samfuransa na iya zama 100% biodegrade bayan amfani da watsar, kuma a ƙarshe suna haifar da carbon dioxide da ruwa ba tare da gurɓata muhalli ba. | Lokacin amfani da fim ɗin busa SPLA-F112 a cikin layin samar da fim, shawarar da aka ba da shawarar busa fim ɗin zafin jiki shine 140-160 ℃. |
SPLA-F113 | Babban abubuwan da ke cikin samfuran SPLA-F113 sune PLA, PBAT da abubuwan inorganic. Ana iya lalata samfuran 100% bayan amfani da watsar da su, kuma a ƙarshe suna haifar da carbon dioxide da ruwa ba tare da gurɓata muhalli ba. | Lokacin amfani da fim ɗin SPLA-F113 mai busa a cikin layin samar da fim, shawarar da aka ba da shawarar busa fim ɗin zafin jiki shine 140-165 ℃. |
SPLA-F114 | Samfurin SPLA-F114 babban sitaci ne mai cike da polyethylene wanda aka gyara. Yana amfani da sitaci na kayan lambu 50% maimakon polyethylene daga albarkatun petrochemical. | An haɗu da samfurin tare da polyethylene akan layin samar da fim da aka hura. Adadin da aka ba da shawarar shine 20-60wt%, kuma zafin sarrafa fim ɗin da aka hura shine 135-160 ℃. |