• shafi_kai_bg

Maɓalli 10 na Gudanarwa da Samar da Gyaran PA6+30% Gilashin Ƙarfafa Sassan

30% gilashin fiber ƙarfafa gyara PA6

30% fiber gilashin ƙarfafa PA6 gyara guntu abu ne mai kyau don sarrafa harsashi na kayan aiki, sassan kayan aikin wuta, sassan injin gini da sassan mota. Abubuwan da ke cikin injin sa, kwanciyar hankali mai girma, juriya mai zafi da juriya na tsufa sun inganta sosai, kuma ƙarfin gajiya shine sau 2.5 wanda ba a inganta shi ba, kuma tasirin gyare-gyare shine mafi bayyane.

Tsarin gyare-gyaren allura na 30% fiber gilashin da aka ƙarfafa kwakwalwan kwamfuta na PA6 kusan iri ɗaya ne da na ba tare da ƙarfafawa ba, amma saboda kwararar ya fi muni fiye da wancan kafin ƙarfafawa, matsa lamba na allura da saurin allura yakamata a ƙara daidai. Abubuwan sarrafa su sune kamar haka:

Abubuwan Ƙarfafa Gilashin Fiber1

1. The ganga zafin jiki na 30% gilashin fiber ƙarfafa PA6 ne mai sauki don ƙara da 10-40 ℃. Zafin ganga da aka zaɓa don gyare-gyaren allura na kwakwalwan kwamfuta da aka gyara na PA6 yana da alaƙa da kaddarorin kwakwalwan kwamfuta da kansu, kayan aiki da abubuwan sigar samfuran. Yawan zafin jiki mai yawa yana da sauƙi don canza launin sassa, gaggautsa, waya na azurfa da sauran lahani, ƙananan zafin jiki na ganga yana da sauƙi don taurara kayan kuma lalata ƙirar da dunƙule. Mafi ƙarancin narkar da zafin jiki na PA6 shine 220C. Saboda kyawun ruwan sa, nailan yana gudana da sauri lokacin da zafin jiki ya wuce wurin narkewa. Rashin ruwa na fiber gilashin 30% yana ƙarfafa kwakwalwan kwakwalwan PA6 da aka gyara yana da ƙasa da ƙasa fiye da na kwakwalwan kwamfuta na kayan abu mai tsafta da kwakwalwan kwamfuta na PA6 na allura, kuma zafin ganga yana da sauƙin haɓaka da 10-20 ℃.

2. 30% gilashin fiber ƙarfafa PA6 sarrafa mold zafin jiki ana sarrafawa a 80-120C. A mold zafin jiki yana da wani tasiri a kan crystallinity da gyare-gyare shrinkage, da kuma kewayon mold zafin jiki ne 80-120 ℃. Samfuran da ke da kauri mai girma ya kamata su zaɓi zafin jiki mai tsayi, wanda ke da babban crystallinity, juriya mai kyau, ƙãra taurin da kuma na roba modules, rage sha ruwa da kuma ƙara gyare-gyare shrinkage. Abubuwan da ke da bangon bakin ciki ya kamata su zaɓi ƙananan ƙwayar ƙwayar cuta, wanda ke da ƙarancin crystallinity, ƙarfi mai kyau, haɓakar haɓakawa da rage raguwa. Idan kauri bango ya fi 3mm, ana bada shawarar yin amfani da ƙananan zafin jiki a 20 ℃ zuwa 40 ℃. The mold zafin jiki na 30% gilashin ƙarfafa abu ya zama mafi girma fiye da 80 ℃.

3. Kauri bango na 30% gilashin fiber ƙarfafa kayan PA6 kada ya zama ƙasa da 0.8mm. Matsakaicin tsayin kwararar PA6 yana tsakanin 150,200. kaurin bangon samfurin bai kamata ya zama ƙasa da na 0.8mm ba. Gabaɗaya, zaɓin yana tsakanin 1 ~ 3.2mm. Raunin 30% na fiber gilashin da aka ƙarfafa samfuran PA6 yana da alaƙa da kaurin bangon sa. Girman kauri na bango, mafi girma da raguwa.

Ƙarfafa Gilashin Fiber 2

4. Ya kamata a sarrafa tsagi mai shaye-shaye a ƙasa 0.025mm. Matsakaicin darajar gefen 30% gilashin fiber da aka ƙarfafa resin PA6 kusan 0.03mm, don haka ya kamata a sarrafa ramin shayewar ƙasa da 0.025mm.

5. Diamita na ƙofar kada ta kasance ƙasa da 0.5 kilott (t shine kauri na ɓangaren filastik). Tare da kofa mai nutsewa, ƙananan diamita na ƙofar ya kamata ya zama 0.75mm.

6. The shrinkage na 30% gilashin fiber ƙarfafa kayayyakin PA6 za a iya rage zuwa 0.3%.

Raunin kayan tsabta na PA6 yana tsakanin 1% da 1.5%, kuma ana iya rage raguwar zuwa kusan 0.3% bayan ƙara 30% ƙarfafa fiber gilashin. Kwarewar ƙwarewa ta nuna cewa ƙarin ƙarar fiber gilashin, ƙaramin gyare-gyaren resin PA6 shine. Duk da haka, tare da ƙara yawan adadin fiber, zai kuma haifar da fiber mai ruwa mai zurfi, rashin daidaituwa da sauran sakamako, 30% gilashin ƙarfin ƙarfafawa yana da kyau.

7. 30% gilashin fiber ƙarfafa PA6 kayan da aka sake yin fa'ida bai kamata a yi amfani da su fiye da sau 3 ba. 30% gilashin fiber ƙarfafa PA6 ba ya ƙunshi duk wani kayan da aka sake fa'ida, amma idan abokan ciniki suna amfani da kayan da aka sake fa'ida da yawa, yana da sauƙi don haifar da canza launin samfuran ko raguwar kaddarorin inji da na zahiri, adadin aikace-aikacen ya kamata a sarrafa ƙasa da 25%, in ba haka ba. zai haifar da canje-canje a cikin yanayin tsari, kuma dole ne a yi maganin bushewa kafin a haɗa kayan da aka sake yin fa'ida da sabbin kayan.

8. Adadin abin da aka saki mold yana da ƙananan kuma iri ɗaya. Wakilin saki na 30% gilashin fiber da aka ƙarfafa samfuran PA6 na iya zaɓar zinc stearate da farin mai, ko ana iya haɗe shi cikin manna, kuma ƙaramin adadin sakin wakili na iya haɓakawa da kawar da lahani kamar kumfa. Dole ne amfani ya zama ƙanana da iri ɗaya, don kada ya haifar da lahani na samfuran.

9. Bayan samfurin ya fita daga cikin m, sanya shi a cikin ruwan zafi don kwantar da hankali a hankali. Saboda fiber gilashin zai daidaita tare da magudanar ruwa a cikin tsarin gyare-gyaren allura, za a haɓaka kaddarorin injina da raguwa a cikin jagorar fuskantarwa, wanda ke haifar da lalacewa da warping na samfuran. Sabili da haka, a cikin ƙirar ƙira, matsayi da siffar ƙofar ya kamata ya zama m. Za'a iya tayar da zafin jiki a cikin tsari, kuma samfurin ya kamata a sanya shi cikin ruwan zafi don kwantar da hankali a hankali.

10. 30% gilashin fiber na ƙarfafa sassan PA6 da aka yi amfani da su a yanayin zafi mai zafi ya kamata a yi amfani da su. Ana iya amfani da hanyar sarrafa zafi na ruwan zãfi ko potassium diacetate bayani. Hanyar sarrafa zafi na ruwan zãfi yana sanya samfurin a cikin zafi na 65% don cimma daidaiton sha. Maganin zafin jiki na potassium acetate bayani mai ruwa (rabo na potassium acetate zuwa ruwa shine 1.2515, wurin tafasa 121C) shine 80-100potassium acetate bayani. Lokacin magani ya dogara ne akan kauri na bangon samfurin, lokacin da kauri na bango ya kai awanni 2 don 1.5mm, game da sa'o'i 8 don 3mm, kuma kusan awanni 16-18 don 6mm.


Lokacin aikawa: 08-12-22