• shafi_kai_bg

Dalilai da Maganganun Fashewar Fasha a Sassan Filastik

1. Rage damuwa ya yi yawa

Rage damuwa ya yi yawa sosai1

A cikin aikin tsari, ita ce hanya mafi sauƙi don rage yawan damuwa ta hanyar rage karfin allura, saboda matsa lamba na allurar daidai yake da ragowar damuwa.

Idan tsaga a saman sassan filastik sun kasance baki a kusa, yana nuna cewa matsa lamba na allurar ya yi yawa ko adadin ciyarwa ya yi kadan.Ya kamata a rage karfin allurar da kyau ko kuma a ƙara adadin ciyarwa.Lokacin da aka kafa a ƙarƙashin yanayin ƙananan zafin jiki da zafin jiki, don yin rami ya cika, wajibi ne a yi amfani da matsa lamba mafi girma, wanda ya haifar da yawan damuwa a cikin sassan filastik.

Don yin wannan, ya kamata a ƙara yawan zafin jiki na Silinda da mold da kyau, ya kamata a rage bambancin zafin jiki tsakanin narkakkar kayan da narkakken, lokacin sanyaya da saurin ƙwanƙwaran ƙwanƙwasa ya kamata a sarrafa shi, ta yadda za a daidaita yanayin. Sarkar kwayoyin halitta yana da tsawon lokacin dawowa.

Bugu da ƙari, a ƙarƙashin yanayin tabbatar da rashin isasshen ciyarwa da kuma rashin sanya sassan filastik su yi raguwa da raguwa, za a iya rage lokacin riƙewar matsa lamba yadda ya kamata, saboda lokacin riƙewar yana da tsayi kuma yana da sauƙi don samar da damuwa na saura don haifar da fasa.

A cikin ƙirar ƙira da samarwa, ana iya amfani da ƙofar kai tsaye tare da mafi ƙarancin asarar matsa lamba da matsa lamba mai tsayi.Ana iya canza ƙofar gaba zuwa ƙofar maƙalar allura da yawa ko ƙofar gefe, kuma ana iya rage diamita na ƙofar.Lokacin zayyana ƙofar gefen, ana iya amfani da ƙofar flange wanda zai iya cire ɓangaren da ya karye bayan an kafa shi.

2. Sojoji na waje suna haifar da ragowar damuwa

Damuwar da ta rage ta yi yawa sosai2

Kafin sakin sassa na filastik, idan yanki na yanki na tsarin fitarwa ya yi ƙanƙanta ko adadin sandar fitarwa bai isa ba, wurin fitar da sandar ba shi da ma'ana ko karkatar shigarwa, rashin daidaituwa mara kyau, gangarawar sakin. mold bai isa ba, juriya na fitarwa yana da girma sosai, zai haifar da ƙaddamar da damuwa saboda ƙarfin waje, don haka saman sassan filastik ya fashe kuma ya rushe.

A ƙarƙashin yanayi na al'ada, irin wannan gazawar koyaushe tana faruwa a kusa da sandar fitarwa.Bayan irin wannan gazawar, yakamata a bincika kuma a daidaita na'urar fitarwa.An shirya sandar ejector a ɓangaren juriya na lalatawa, irin su protruding, ƙarfafa sanduna, da dai sauransu. Idan ba za a iya faɗaɗa yawan adadin sandunan jacking ba saboda iyakanceccen yanki, hanyar yin amfani da ƙaramin yanki da sandunan jacking da yawa. za a iya karba.

3. Abubuwan da aka saka ƙarfe suna haifar da tsagewa

Rage damuwa ya yi yawa sosai3

Matsakaicin haɓakar haɓakar thermal na thermoplastic shine sau 9 ~ 11 ya fi na ƙarfe girma kuma sau 6 ya fi na aluminum girma.Sabili da haka, abubuwan da aka sanya na ƙarfe a cikin sassan filastik za su hana gaba ɗaya raguwa na sassan filastik, wanda zai haifar da damuwa mai yawa, kuma yawan yawan damuwa zai taru a kusa da abubuwan da aka saka don haifar da tsagewa a saman sassan filastik.Ta wannan hanyar, ya kamata a fara zafi da abubuwan da aka sanya na ƙarfe, musamman lokacin da tsattsauran ra'ayi a saman sassan robobin ya faru a farkon na'ura, yawancin abin da ke haifar da ƙarancin zafin da ake sakawa.

A cikin zaɓi na gyare-gyaren albarkatun ƙasa, ya kamata kuma a yi amfani da guduro mai nauyi mai girma kamar yadda zai yiwu, idan dole ne a yi amfani da ƙananan nauyin ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta, don polyethylene, polycarbonate, polyamide, cellulose acetate. filastik, kaurin filastik a kusa da abin da aka saka ya kamata ya zama daidai da akalla rabin diamita na saka;Don polystyrene, abubuwan da aka saka ƙarfe gabaɗaya ba su dace ba.

4. Zaɓin da bai dace ba ko ƙazantar albarkatun ƙasa

Hankalin albarkatun albarkatun kasa daban-daban ga saura danniya ya bambanta.Gabaɗaya, guduro maras-crystalline ya fi saurin fashewa sakamakon raguwar damuwa fiye da resin crystalline.Domin absorbent guduro da guduro gauraye da ƙarin sake fa'ida abu, saboda absorbent guduro zai bazu da embrittleness bayan dumama, da kananan saura danniya zai haifar da gaggautsa fatattaka, da guduro tare da mafi girma sake fa'ida abu abun ciki yana da karin impurities, mafi girma maras tabbas abun ciki, m. Ƙarfin kayan abu, da sauƙi don samar da damuwa.Aiki ya nuna cewa ƙananan danko sako-sako da guduro ba sauki a fashe, don haka a cikin samar da tsari, ya kamata a hade tare da takamaiman halin da ake ciki a zabi dace forming abu.

A cikin aiwatar da aiki, wakili na saki don kayan narkakkar shima baƙon jiki ne, kamar yadda ba daidai ba sashi shima zai haifar da fasa, yakamata yayi ƙoƙarin rage adadin sa.

Bugu da ƙari, lokacin da na'urar allurar filastik ke buƙatar maye gurbin nau'in albarkatun ƙasa saboda samarwa, dole ne ta tsaftace sauran kayan da ke cikin hopper feeder da bushewa, da share sauran kayan da ke cikin silinda.

5. Rashin tsarin tsarin sassa na filastik

Damuwar da ta rage ta yi yawa sosai4

Ƙaƙƙarfan sasanninta da rata a cikin tsarin sassa na filastik suna iya haifar da damuwa mai yawa, wanda ke haifar da raguwa da raguwa a saman sassan filastik.Sabili da haka, kusurwar waje da kusurwar ciki na tsarin filastik ya kamata a yi shi da matsakaicin radius gwargwadon yiwuwa.Sakamakon gwajin ya nuna cewa rabo tsakanin radius na arc da kaurin bango na kusurwa shine 1: 1.7.Lokacin zayyana tsarin sassa na filastik, sassan da dole ne a tsara su cikin kusurwoyi masu kaifi da kaifi ya kamata a sanya su cikin ƙaramin baka tare da ƙaramin radius na 0.5mm, wanda zai iya tsawaita rayuwar mutuwa.

6. Akwai fashewa a cikin mold

A kan aiwatar da allura gyare-gyaren, saboda maimaita allura matsa lamba na mold, gefen gefen rami tare da m Angle zai samar da gajiya fasa, musamman kusa da sanyaya rami ne musamman sauki don samar da fasa.Lokacin da ƙirar ke cikin hulɗa da bututun ƙarfe, ana matse ƙasan ƙirar.Idan ramin zobe na mold ɗin yana da girma ko bangon ƙasa yana da sirara, saman kogon ɗin zai kuma haifar da faɗuwar gajiya.

Lokacin da ɓarna a saman ramin ƙura yana nunawa a saman ɓangaren filastik, kullun da ke kan saman ɓangaren filastik yana bayyana ci gaba a cikin siffar iri ɗaya a cikin sashi ɗaya.Lokacin da irin waɗannan tsagewar suka bayyana, yakamata a bincika saman kogon daidai nan da nan don tsagewar iri ɗaya.Idan tsaga ya kasance saboda tunani, ya kamata a gyara gyare-gyare na inji.


Lokacin aikawa: 18-11-22