Zazzaɓin ƙura yana nufin yanayin zafi na saman rami wanda ya zo cikin hulɗa da samfurin a cikin tsarin gyare-gyaren allura. Domin kai tsaye yana rinjayar ƙimar sanyaya samfurin a cikin rami mai ƙura, wanda ke da tasiri mai girma akan aikin ciki da ingancin bayyanar samfurin.
1. Sakamakon zafin jiki na mold akan bayyanar samfurori.
Maɗaukakin zafin jiki na iya inganta haɓakar ruwa na guduro, wanda yawanci yakan sa saman samfurin ya zama santsi da haske, musamman don haɓaka kyawun farfajiyar fiber gilashin ƙarfafa samfuran guduro. A lokaci guda kuma, yana inganta ƙarfi da bayyanar layin haɗin gwiwa.
Amma ga etched surface, idan mold zafin jiki ne low, yana da wuya ga narkewa don cika tushen da rubutu, wanda ya sa samfurin ya bayyana m, da kuma "canja wurin" ba zai iya isa ga ainihin rubutu na mold surface. . Za a iya samun sakamako mai kyau na etching ta hanyar ƙara yawan zafin jiki da kuma kayan zafin jiki.
2. Tasiri kan damuwa na ciki na samfurin.
Samuwar damuwa na ciki yana haifar da asali ta hanyar raguwar thermal daban-daban yayin sanyaya. Lokacin da aka samar da samfurin, sanyayan sa yana ƙarawa a hankali daga saman zuwa ciki, kuma saman ya fara raguwa kuma yana taurare, sannan a hankali zuwa ciki. A cikin wannan tsari, ana haifar da damuwa na ciki saboda bambancin saurin raguwa.
Lokacin da ragowar damuwa na ciki a cikin ɓangaren filastik ya fi girma fiye da iyakar guduro, ko kuma ƙarƙashin lalacewar wani yanayi na sinadarai, fashewa zai faru a saman ɓangaren filastik. Nazarin PC da PMMA m guduro ya nuna cewa saura damuwa na ciki a cikin saman Layer yana matsawa kuma Layer na ciki yana da tsawo.
Damuwar matsawa ta saman ya dogara da yanayin sanyaya samanta, kuma sanyin sanyi yana sa gudurowar da aka narkar da ita ta yi sanyi da sauri, wanda ke sa samfuran da aka ƙera su samar da mafi yawan damuwa na ciki.
Yanayin zafin jiki shine mafi mahimmancin yanayin don sarrafa damuwa na ciki. Idan an canza yanayin zafi kaɗan, ragowar damuwa na ciki za a canza sosai. Gabaɗaya magana, karɓuwar damuwa na ciki na kowane samfur da guduro yana da mafi ƙanƙanta yanayin zafi. Lokacin samar da siriri-bango ko nisa mai nisa, zafin ƙirar ƙirar yakamata ya zama mafi girma fiye da mafi ƙarancin gyare-gyare na gaba ɗaya.
3. Inganta samfurin warping.
Idan tsarin tsarin sanyaya na ƙirar ba shi da ma'ana ko kuma ba a kula da zafin jiki yadda ya kamata ba, kuma sassan filastik ba su da sanyi sosai, zai sa sassan filastik su yi tsalle.
Domin kula da zafin jiki na mold, da zafin jiki bambanci tsakanin m mold da korau mold, da mold core da mold bango, da mold bango da kuma saka ya kamata a ƙaddara bisa ga tsarin halaye na kayayyakin, don haka kamar yadda don sarrafa. da sanyaya shrinkage kudi na kowane bangare na gyare-gyaren. bayan tarwatsewa, sassan filastik suna yin lanƙwasa zuwa ga juzu'i tare da mafi girman zafin jiki, ta yadda za a kashe bambancin ƙunshewar fuskantarwa da kuma guje wa ɓarna sassan filastik bisa ga ka'idar fuskantarwa. Don sassan filastik tare da cikakkiyar sifa da tsari, ya kamata a kiyaye yanayin zafin jiki daidai, don haka sanyaya kowane ɓangaren ɓangaren filastik ya kamata ya daidaita.
4. Shafi shrinkage gyare-gyare na samfurin.
Ƙananan zafin jiki na ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta ta hana ci gaban crystallization, don haka rage gyare-gyaren samfurin. Akasin haka, lokacin da zafin jiki ya yi girma, narke yana kwantar da hankali a hankali, lokacin shakatawa yana da tsawo, matakin daidaitawa yana da ƙasa, kuma yana da amfani ga crystallization, kuma ainihin raguwa na samfurin ya fi girma.
5. Tasiri zafi nakasar samfurin.
Musamman ga robobi na crystalline, idan samfurin yana gyare-gyare a ƙananan zafin jiki, tsarin kwayoyin halitta da crystallization suna daskarewa nan take, kuma sarkar kwayoyin za a sake tsara su a wani yanki kuma a sanya shi cikin yanayin zafi mafi girma ko yanayin sarrafawa na biyu, wanda ke sa samfurin ya lalace. a ko ma da yawa ƙasa da zafin nakasar thermal deformation (HDT) na kayan.
Hanyar da ta dace ita ce a yi amfani da zafin jiki da aka ba da shawarar kusa da zafin jiki don sanya samfurin ya zama cikakke a cikin matakin gyare-gyaren allura kuma a guje wa bayan-crystallization da raguwa a cikin yanayin zafi mai girma.
A cikin kalma, zafin jiki na ƙura yana ɗaya daga cikin mahimman sigogin sarrafawa a cikin tsarin yin gyare-gyaren allura, kuma shine babban abin la'akari a ƙirar ƙira.
Ba za a iya yin la'akari da tasirinsa akan ƙirƙira, sarrafawa na biyu da amfani na ƙarshe na samfuran ba.
Lokacin aikawa: 23-12-22