• shafi_kai_bg

Maɓalli bakwai masu mahimmanci don lura a cikin gyare-gyaren allurar filastik

Kaddarorin da sigogin tsari na yin gyare-gyaren allurar filastik suna shafar bangarori da yawa. Robobi daban-daban suna buƙatar tsara sigogin ƙirƙira da suka dace da kaddarorin su don samun mafi kyawun kayan aikin injiniya.

Abubuwan gyaran allura sune kamar haka:

kafa1

Ɗaya, ƙimar raguwa

Abubuwan da ke shafar haɓakar haɓakar robobi na thermoplastic sune kamar haka:

1.Nau'in robobi

A'A.

Filastiksuna

SraguwaRci

1

PA66

1% -2%

2

PA6

1% - 1.5%

3

PA612

0.5% -2%

4

PBT

1.5% - 2.8%

5

PC

0.1% -0.2%

6

POM

2% - 3.5%

7

PP

1.8-2.5%

8

PS

0.4% -0.7%

9

PVC

0.2% -0.6%

10

ABS

0.4-0.5%

2.The size da tsarin na gyare-gyare mold. Yawan kaurin bango ko tsarin sanyi mara kyau na iya shafar raguwa. Bugu da ƙari, kasancewar ko rashi na abubuwan da aka saka da kuma shimfidawa da adadin abubuwan da aka sanyawa kai tsaye suna shafar jagorancin kwarara, rarraba yawa da juriya na raguwa.

3.Form, girman da rarraba bakin abu. Wadannan abubuwan sun shafi kai tsaye jagorancin kwararar kayan aiki, rarraba yawa, riƙewar matsa lamba da tasirin raguwa da samar da lokaci.

kafa2

4.Mold zafin jiki da kuma allura matsa lamba.

Mold zafin jiki ne high, narke yawa ne high, filastik shrinkage kudi ne high, musamman filastik tare da high crystallinity. Rarraba zafin jiki da daidaiton daidaitattun sassan filastik suma suna shafar raguwa da shugabanci kai tsaye.

Riƙewar matsi da tsawon lokaci kuma suna da tasiri akan haɗin gwiwa. Babban matsin lamba, dogon lokaci zai ragu amma shugabanci yana da girma. Saboda haka, lokacin da mold zafin jiki, matsa lamba, allura gyare-gyaren gudun da sanyaya lokaci da sauran dalilai kuma iya zama dace don canja shrinkage na filastik sassa.

kafa3

Ƙirar ƙira bisa ga nau'i-nau'i daban-daban na shrinkage filastik, kauri na bangon filastik, siffar, girman nau'in shigarwar abinci da rarrabawa, bisa ga kwarewa don ƙayyade shrinkage na kowane ɓangare na filastik, sannan don ƙididdige girman rami.

Don ɓangarorin filastik madaidaici kuma yana da wahala a fahimci ƙimar raguwa, gabaɗaya ya dace a yi amfani da hanyoyi masu zuwa don tsara ƙirar:

a) Ɗauki ƙaramin raguwar sassa na filastik a cikin diamita na waje da ƙanƙanta mafi girma domin samun wurin gyarawa bayan gwajin ƙura.

b) Gwajin ƙira don tantance tsarin simintin simintin, girman da yanayin ƙirƙira.

c) Ana ƙayyade girman canjin sassa na filastik da za a sake sarrafawa bayan an sake sarrafawa (ma'auni dole ne ya kasance sa'o'i 24 bayan cirewa).

d) Gyara gyare-gyare bisa ga ainihin raguwa.

e) Za'a iya sake gwada mutuwar kuma za'a iya canza ƙimar raguwa kaɗan ta canza yanayin tsari yadda ya kamata don saduwa da buƙatun sassan filastik.

Na biyu,Ruwa

  1. Yawan zafin jiki na thermoplastics yawanci ana bincikar shi ta jerin fihirisa kamar nauyin kwayoyin halitta, narke index, Archimedes karkace kwarara kwarara, danko aiki da kwarara rabo (tsawon kwarara / filastar bango kauri). Don robobi masu suna iri ɗaya, dole ne a bincika ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don sanin ko ruwansu ya dace da gyare-gyaren allura.

Dangane da buƙatun ƙirar ƙira, yawan ruwan robobin da ake amfani da su na yau da kullun na iya kasu kashi uku:

a) Kyakkyawan ruwa na PA, PE, PS, PP, CA da polymethylthyretinoene;

b) Matsakaicin guduro polystyrene jerin guduro (irin su AS ABS, AS), PMMA, POM, polyphenyl ether;

c) Poor fluidity PC, wuya PVC, polyphenyl ether, polysulfone, polyaromatic sulfone, fluorine filastik.

  1. Ruwan robobi daban-daban shima yana canzawa saboda wasu abubuwan da suka samo asali. Babban abubuwan da ke tasiri sune kamar haka:

a) Zazzabi. Babban zafin jiki na kayan abu zai ƙara yawan ruwa, amma robobi daban-daban kuma sun bambanta, PS (musamman juriya na tasiri da ƙimar MFR mafi girma), PP, PA, PMMA, ABS, PC, CA filastik ruwa tare da canjin zafin jiki. Don PE, POM, to, yawan zafin jiki da raguwa suna da ɗan tasiri akan yawan kuɗin su.

b) Matsi. Injecting gyare-gyaren matsa lamba yana ƙara narkewa ta hanyar aiki mai ƙarfi, yawan ruwa kuma yana ƙaruwa, musamman PE, POM ya fi damuwa, don haka lokacin yin gyaran gyare-gyaren allura don sarrafa kwararar ruwa.

c) Tsarin mutuwa. Irin su nau'in tsarin zubawa, girman, shimfidawa, tsarin sanyaya, tsarin shaye-shaye da sauran abubuwan kai tsaye suna shafar ainihin kwararar narkakkar kayan a cikin rami.

Tsarin ƙira ya kamata ya dogara ne akan yin amfani da kwararar filastik, zaɓi tsarin da ya dace. Yin gyare-gyare kuma zai iya sarrafa zafin jiki na kayan abu, zafin jiki da kuma matsa lamba na allura, saurin allura da sauran abubuwa don daidaitawa da kyau don cika bukatun gyare-gyare.


Lokacin aikawa: 29-10-21