Nylon 66 yana da kyawawan kaddarorin injina, yana sa juriya da juriyar lalata sinadarai, kuma ana amfani da shi sosai a filayen motoci, lantarki da lantarki. Koyaya, PA66 abu ne mai ƙonewa, kuma za a sami droplet lokacin konewa, wanda ke da babban haɗarin aminci. Saboda haka, yana da mahimmanci don nazarin gyare-gyaren harshen wuta na PA66. Tsarin wutar lantarki na PA66 ya kasance yana mamaye shi ta hanyar ɓarna mai ɓarna, amma masu ɓarnawar harshen wuta suna fuskantar matsaloli masu tsanani na kare muhalli da CTI.
A halin yanzu, ana iya amfani da jan ƙarfe na harshen wuta na phosphorous akan kayan PA66 na harshen wuta saboda ingancinsa mai ƙarfi da ingantaccen farashi. Duk da haka, jan phosphoric harshen wuta retardants a high zafin jiki, iska, high zafi da alkaline yanayi, da sauki sha ruwa, sakamakon abu acidification. Acid phosphoric zai lalata sassan ƙarfe, yana haifar da halayen lantarki na samfurin.
Don hana acidification na jan phosphorus dauki, inganta kwanciyar hankali na jan phosphorus, da nisa hanya mafi inganci ita ce microcapsule mai rufi ja phosphorus, wannan tsarin ne ta hanyar in-wuri polymerization, a cikin ja phosphorus foda surface to. samar da wani barga polymer abu, sabõda haka, za ka iya fita daga lamba tare da ja phosphorus da oxygen da ruwa, da kuma rage acidification na ja phosphorus, kara habaka da kwanciyar hankali na amfani da abu.
Koyaya, resins daban-daban suna da tasiri daban-daban akan jan nailan da aka ƙarfafa harshen wuta. A cikin wannan binciken, an zaɓi jajayen harshen harshen wuta guda biyu waɗanda aka lulluɓe da guduro mai phenolic da resin melamine don yin nazarin tasirin waɗannan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan abubuwan da aka haɓaka kayan PA66.
Babban abun da ke ciki na kayan shine kamar haka: melamine guduro mai rufi jan phosphorus harshen wuta retardant master abu (MC450), phenolic guduro mai rufi jan phosphorus harshen retardant master abu (PF450): jan phosphorus abun ciki na 50%. Ƙirƙirar nailan mai ƙarfafa harshen wuta 66 shine 58% nailan 66, 12% mai riƙe da harshen wuta, fiber gilashin 30%.
Rufaffen jan fosfour mai ɗaukar wuta ingantacciyar takardar tsari na PA66
Misali A'a. | PA66 | Saukewa: MC450 | Saukewa: PF450 | GF |
PA66 - 1 # | 58 | 12 | 0 | 30 |
PA66 -2# | 58 | 0 | 12 | 30 |
Bayan haɗawa da gyare-gyare, an shirya kayan haɗin PA66/GF30 wanda aka lulluɓe da jajayen harshen wuta na phosphorus, kuma an auna abubuwan da ke da alaƙa kamar haka.
1. Jinkirin harshen wuta, zafin waya mai zafi da alamar alamar creepage
Misali | 1.6 mm | Ruwan ruwa | GWFI | GWIT | CTI |
Lamba | Matsayin konewa | Halin da ake ciki | / ℃ | / ℃ | /V |
PA66-1# PA66-2# | V - 0 V - 0 | no no | 960 960 | 775 775 | 475 450 |
Ana iya ganin cewa duka PA66-1 # da PA66-2 # na iya kaiwa ga ƙimar wutar wuta na 1.6mm V-0, kuma kayan ba sa digo yayin konewa. Hanyoyi biyu masu rufi launin ja phosphorus flame flame reviewant reshes enhanced pa66 suna da kyakkyawan tashin hankali. Ma'anar flammability mai haske (GWFI) na PA66-1 # da PA66-2 # na iya kaiwa 960 ℃, kuma GWIT na iya kaiwa 775 ℃. Ayyukan konewa a tsaye da aikin gwajin waya mai walƙiya na abubuwa biyu masu rufaffen jan fosfour na iya ɗaukar matakin da ya dace.
Hakanan za'a iya ganin cewa PA66-1 yana ɗan girma sama da CTI na # PA66-2 #, da kuma CTI na kayan PA66 mai rufin ja phosphorous mai rufin wuta sama da 450V, wanda zai iya biyan buƙatun aikace-aikacen mafi yawan masana'antu.
2. Kayan aikin injiniya
Misali Lamba | karfin jurewa | lankwasawa ƙarfi | ƙarfin tasiri / (kJ/m2) | |
/M Pa | /M Pa | Tazari | Babu daraja | |
PA66 - 1 # | 164 | 256 | 10.2 | 55.2 |
PA66 -2# | 156 | 242 | 10.5 | 66.9 |
Kayayyakin inji sune mahimman kaddarorin asali na nailan ƙarfafa harshen wuta don aikace-aikacen sa.
Ana iya ganin cewa ƙarfin ƙarfi da ƙarfin lanƙwasawa na PA66-1 # sun fi girma, waɗanda sune 164 MPa da 256 MPa, 5% da 6% sama da na PA66-1 #. Ƙarfin tasiri mai mahimmanci da ƙarfin tasirin da ba a iya gani ba na PA66-1 # duka biyu sun fi girma, waɗanda sune 10.5kJ/m2 da 66.9 kJ/m2 bi da bi, 3% da 21% sama da na PA66-1 #, bi da bi. Gabaɗayan kayan aikin injiniya na kayan biyu masu rufi tare da jan phosphorus suna da girma, wanda zai iya biyan buƙatun aiki na fannoni daban-daban.
3. Fito da wari
Ana iya gani daga bayyanar nau'ikan allura biyu da aka rufe tare da ja phosphorus yana da santsi a samar da melamine yana da santsi surface, mai haske kuma babu wani fiber a kan saman. Launi na saman wuta retardant ya ƙarfafa PA66(PA66-2#) wanda aka shirya ta resin phenolic mai rufi da jan phosphorus ba iri ɗaya bane kuma akwai ƙarin zaruruwa masu iyo. Wannan shi ne yafi saboda melamine resin kanta yana da kyau sosai kuma mai santsi foda, kamar yadda aka gabatar da Layer Layer, zai taka rawar lubrication a cikin tsarin kayan gabaɗaya, don haka bayyanar kayan yana da santsi, babu fili mai iyo fiber.
Nau'o'i biyu na jan ƙarfe mai rufin ƙarfe mai rufin wuta wanda aka inganta abubuwan PA66 an sanya su a 80 ℃ na awanni 2, kuma an gwada girman warin su. Pa66-1 # abu yana da ƙamshi bayyananne da ƙamshi mai ƙarfi. Pa66-2 # yana da ɗan ƙaramin ƙamshi kuma ba shi da ƙamshi a fili. Wannan shi ne yafi saboda in situ shafi polymerization, da amine mai rufi guduro kananan kwayoyin ba sauki cire tsabta, da kuma wari na amine abu da kanta yana da girma.
4. Ruwan sha
Saboda PA66 ya ƙunshi ƙungiyoyin amine da carbonyl, yana da sauƙi don samar da haɗin gwiwar hydrogen tare da kwayoyin ruwa, don haka yana da sauƙin sha ruwa lokacin amfani da shi, wanda ke haifar da tasirin filastik, yana haifar da haɓaka ƙarar kayan abu, raguwar ƙarfi, da fa'ida a bayyane a ƙarƙashin aikin. damuwa.
An yi nazarin tasirin nau'in nau'in nau'in harshen wuta mai rufaffen jan phosphorous akan shayar da ruwa na kayan ta hanyar gwada shayar da ruwa na kayan. Ana iya ganin cewa shayar da ruwa na kayan biyu yana ƙaruwa tare da karuwar lokaci. Rushewar ruwa na farko na PA66-1 # da PA62-2 # iri ɗaya ne, amma tare da karuwar lokacin sha ruwa, shayar da ruwa na kayan daban-daban ya bambanta. Daga cikin su, phenolic resin mai rufi jan phosphorus harshen wuta retardant nailan (PA66-2#) yana da ƙarancin sha ruwa na 5.8% bayan kwanaki 90, yayin da resin melamine mai rufi jan phosphorus flame retardant nailan (PA66-1 #) yana da ɗan ƙaramin ruwa. Yawan sha na 6.4% bayan kwanaki 90. Wannan shi ne yafi saboda phenolic guduro kanta ruwa sha ruwa ne low, da kuma melamine guduro ne in mun gwada da karfi sha ruwa, hydrolysis juriya ne in mun gwada da matalauta.
5. Juriya na lalata ga ƙarfe
Daga samfurin blank kuma zuwa daban-daban mai rufi jan phosphorus harshen wuta retardant ƙarfafa nailan abu na karfe lalata a adadi iya gani, ba don shiga, da blank samfurin na modified nailan karfe surface lalata ne m, akwai kadan iska da ruwa tururi lalata lalacewa ta hanyar. mark, PA66-1 # na karfe lalata yana da kyau in mun gwada da kyau, ƙarfe mai sheki ya fi kyau, ƴan sassa suna da al'amuran lalata, Lalacewar ƙarfe na PA66-2 # shine mafi muni, kuma saman takardar ƙarfen ya lalace gaba ɗaya. , yayin da saman takardar jan karfe ya lalace kuma ya canza launin a fili. Wannan yana nuna cewa lalatawar guduro melamine mai rufaffiyar jan fosphorous harshen wuta retardant nailan bai kai na phenolic resin rufaffen jan phosphorous harshen wuta retardant nailan.
A ƙarshe, nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan wuta guda biyu an shirya kayan PA66 da aka haɓaka ta hanyar shafa jan phosphorus tare da resin melamine da resin phenolic. Hanyoyi biyu na flame-retardant na iya kaiwa 1.6mmv-0, na iya wuce 775 ℃ mai-wutan lantarki zazzabi, kuma CTI na iya kai sama da 450v.
Ƙarfin ƙarfi da ƙarfin sassauƙa na PA66 an haɓaka ta hanyar melamine mai rufi ja phosphorus, yayin da tasirin tasirin PA66 ya fi kyau ta hanyar phenolic mai rufi jan phosphorus. Bugu da kari, kamshin resin phenolic wanda aka lullube shi da jajayen harshen wuta wanda aka inganta PA66 bai kai na abin da aka lullube melamine ba, kuma yawan sha ruwa ya ragu. Melamine resin mai rufi da jan phosphorous harshen wuta retardant yana haɓaka bayyanar PA66 tare da ƙarancin lalata zuwa karafa.
Bincika: Nazari a kan kaddarorin hana wuta na PA66 mai rufi da jan phosphorus, kayan Intanet.
Lokacin aikawa: 27-05-22